blogu

Global ARCH / Uncategorized  / Wewe sio mzee sana kuhitaji mama yako: safari yangu ya CHD

Wewe sio mzee sana kuhitaji mama yako: safari yangu ya CHD

hii Wiki ya Uelewa wa Moyo wa kuzaliwa (Februari 7-14) "Ninaadhimisha" kutoka kitandani kwangu katikati mwa jiji Hospitali ya Toronto. Nimekuwa hapa mara nyingi sana katika miezi 11 iliyopita, tangu kabla tu ya kuwa na kizuizi cha kwanza cha COVID-19. Kasoro ya moyo wangu, inayoitwa tetralogy ya Uasi, ilianza kufanya mapigo ya moyo wangu kwa kasi sana hivi kwamba ninahisi kuwa nina ndege mdogo aliye na hofu, kama ndege, amenaswa kifuani mwangu. Haina madhara, lakini hufanya maisha kuwa magumu na yenye kuchosha, na ni hatari ikiwa haitatibiwa. Wakati moyo wangu unarudi kwenye rhythm, ama yenyewe, au kwa kushtushwa, au kwa dawa, kila kitu ni kimya na kimya ghafla. Lazima niguse mkono wangu au kitu karibu nami ili kuangalia kama bado niko hapa. Huenda husababishwa na kovu kutoka kwa upasuaji wa moyo wazi ambao nimekuwa nao hapo awali. Jambo linalofanya hospitali hii kukaa kuwa ngumu zaidi halihusiani na COVID, au ukweli kwamba kila mtu amefunikwa uso na hakuna wageni wanaoruhusiwa. Ni kwa sababu mama yangu - shabiki na mfuasi wangu mkubwa - alikufa siku 3 zilizopita, haswa kutokana na uzee. Amekuwa nami katika safari yangu ya ugonjwa wa moyo ya kuzaliwa kwa miaka yangu yote 58, ingawa nilimwomba aache kwenda kwenye miadi nami nilipokuwa na umri wa miaka 15 hivi. Katika miaka hiyo ya mapema na kisha baadaye nilipofanyiwa upasuaji tena, yeye' d kuwa pamoja nami katika chumba cha wagonjwa mahututi, na katika vyumba takriban 1,000 vya kungojea njiani, sijawahi kulalamika au kutenda kuchoshwa au kukosa subira - ingawa nina uhakika alikuwa. Sikuzote alinitia moyo nijitetee ingawa nilikuwa mwenye haya na sikutaka. Baada ya uteuzi na taratibu katika Hospitali ya Watoto Wagonjwa au kwa daktari wangu wa watoto tunapata sandwichi za jibini zilizokaangwa, Honeydew, au sandwichi za barafu kutoka kwa mashine za kuuza hospitali. Yeye hakuniita "shujaa" au kufanya fujo. Alikuwa mtulivu na mara kwa mara akimuunga mkono, na kwangu safari yangu mara zote ilikuwa kama kituko. Alifanya hivyo kwa njia ingawa alikuwa na watoto wengine 3 wa kufika nyumbani. Sijui alifanyaje.

Miaka ya nyuma alipokuwa akihama nyumba tulikuta shajara zake za zamani, ambapo aliweka kumbukumbu ya kile kilichokuwa kikiendelea maishani mwake. Nilipata ile ya 1961 na nikafuatilia nyuma hadi Septemba wakati angekuwa na ujauzito wangu kwa mara ya kwanza. Maingizo mengi yalikuwa ya kawaida - chukua John kutoka kwa mazoezi ya bendi, uteuzi wa nywele - vitu kama hivyo. Lakini kwenye ukurasa mmoja ilisema "Had shrimp cocktail". “Kwa nini umeandika hivyo?” Nimeuliza. Alisema kwamba alipata mizinga mikubwa baada ya kula kamba, na daktari wake aliagiza prednisone. Hiyo inaweza au isiwe na uhusiano wowote na kasoro ya moyo wangu - hatutawahi kujua.

Siku moja kabla ya kifo chake tulikuwa tukiongea kwa simu, mimi kutoka kitandani kwangu na yeye kutoka kiti chake kilichokaa nyumbani kwake Merika nilikuwa sijamuona kwa mwaka mmoja na nusu, mchanganyiko wa shida zangu za kiafya na Covid . Alisema "samahani kwamba una shida nyingi na moyo wako", na nikasema "Sawa mama ikiwa usingekuwa na chakula cha samaki!", Na nikacheka, kwa sababu haikuwa na maana, na katika hali nyingi hakuna sababu kwa nini wengine wetu wanateseka zaidi kuliko wengine katika mamilioni ya njia tofauti. Kwamba wengi wetu tuna sehemu zetu za mwili njia sahihi ni muujiza yenyewe. Na alianza kucheka kwa njia ile ambayo alifanya wakati alifikiri kitu ni cha kuchekesha, akifuta machozi ya kicheko na upande wake wa mikono. Aina ya kicheko tulipenda kusikia, kwa sababu alikuwa msichana na kicheko chake kiliambukiza. Na kisha akasema ilibidi aende bafuni kutoka kwa kicheko chote na kwa hivyo tukaagana, nitakupigia simu kesho. Na hilo ndilo jambo la mwisho kusema. 

Imenifanya nifikirie jinsi watoto walio na kasoro za moyo, ikiwa wanaweza kupata huduma nzuri, kwa sehemu kubwa watakua na kuwa watu wazima wa kuzaliwa na ugonjwa wa moyo. Watahitaji kuwa na nguvu na ustahimilivu, na kujifunza kujitetea. Bila shaka si watoto wote au watu wazima wataweza; wengine watahitaji uangalizi maalum kwa sababu ya matatizo yao ya kiafya. Katika sehemu fulani za ulimwengu, kama vile Kanada ninakoishi, sasa kuna watu wazima wengi wenye ugonjwa wa moyo wa kuzaliwa kuliko watoto, na wengi wetu italazimika, wakati fulani, kuishi bila mama na baba zetu. Itabidi tuwe na nguvu peke yetu kwa sababu ugonjwa wa moyo wa kuzaliwa ni mgumu - si lazima iwe kifungo cha maisha, lakini ni safari ya maisha. Na ingawa wengi wetu hatujioni kama wapiganaji, au tunataka kuitwa hivyo, tuko tupende tusitake.

Tunatarajia kusikia kutoka kwako. Ikiwa una kitu ambacho ungependa kushiriki juu ya maisha yako au kufanya kazi na CHD / RHD tafadhali tuma barua pepe info@global-arch.org (Maneno 1000 upeo tafadhali).

Shelagh Ross

Shelagh Ross ni mwanzilishi mwenza na rais wa zamani wa Muungano wa Moyo wa Congenital wa Kanada (CCHA), shirika lisilo la faida ambalo linasaidia na kutetea Wakanada walio na ugonjwa wa moyo wa kuzaliwa (CHD). Mnamo 2017 alisaidia kuanza Global ARCH, na anahudumu katika Bodi. Yeye ni mgonjwa wa CHD na tetralogy ya Fallot, na amepata upasuaji na hatua kadhaa. Tangu 2004 amekuwa mtetezi mwenye shauku katika jamii ya CHD.