blogu

Global ARCH / Uncategorized  / Unyanyapaa: kuchagua maneno kwa busara kunaweza kufanya maisha kuwa rahisi

Unyanyapaa: kuchagua maneno kwa busara kunaweza kufanya maisha kuwa rahisi

Inalinganishwa na hali wakati upepo unavuma na tunapata mawazo ya nasibu, hisia sawa za wanadamu zinafanywa na vitu vya nje. Unyanyapaa wa jamii kwa njia fulani hutusumbua; kutuhamisha kutoka kwa njia zetu zilizopangwa. Ingawa maisha yamejaa kutokuwa na uhakika, bado tunaamini sisi ni bora katika kufanya maamuzi. Kupuuza ukweli kwamba maamuzi yetu yametekelezwa na hadithi za uwongo na maoni potofu yaliyopo katika jamii zetu.

Nilitambua hili wakati mtoto wangu wa ugonjwa wa moyo wa kuzaliwa alipoingia katika ulimwengu huu. Huruma zisizohitajika na rundo la maswali vilizunguka familia yetu. Tarajia wachache wa jamii walikuwa wakijaribu kulazimisha ukweli kwamba hii inaweza kuwa kosa la mama, lishe yake, karma yake na mtindo wake wa maisha. Ndio nilikuwa mkosaji machoni pa wengi. Ni wachache sana wanaoamini kuwa ni mipango ya Mungu.

Badala yake nimebarikiwa na uwezo wa uziwi, linapokuja suala la maisha yangu ya kibinafsi na kuzingatia njia yangu mwenyewe. Hili lilinifanya kuwa mgeni katika jamii hii kwani nilijifungua kiumbe mgeni pia, mtoto wangu wa kuzaliwa na ugonjwa wa moyo.

Ilikuwa siku nzuri wakati alikuja katika ulimwengu huu. Baada ya kupata mtoto aliye na ujauzito kamili kama mgonjwa aliyelala kitandani, nilifikiri kuzaliwa kwa Lil wangu kutabadilisha mambo lakini sikuwahi kufikiria ukurasa mpya wa ulimwengu huu uko karibu kufungua mimi na familia yangu.

Na kisha mfululizo wa awws na ho haye (ishara sawa na oh mbaya) ilianza, huruma zisizofaa, maoni yasiyotakikana yalishawishiwa kutoka pande zote. Cha kutisha zaidi ni tweet kutoka kwa watu wa India ambao walisema kwamba siku moja mtoto wangu atakuwa gaidi na atawashambulia… kwa umakini mtoto ambaye hajui chochote alipata uchungu kama huo.

 Siku ambayo mtoto wangu wa kuzaliwa na ugonjwa wa moyo aligunduliwa, niliendelea kufikiria juu ya familia zingine za ugonjwa wa moyo. Kuwa na mtoto mwenye kasoro ya kuzaliwa mara nyingi huzingatiwa kama malipo ya matendo mabaya katika ulimwengu huu, familia zinazopitia hali zenye mkazo hazikubaliwi zaidi na jamii.

Bado nakumbuka ushauri wa kwanza usiofaa niliyopokea juu ya utambuzi wa mtoto wangu ulikuwa na daktari wa kitalu, ambaye alisema "Ninyi ni vijana, mnaweza kuwa na watoto kamili zaidi na kamili, acha tu mtoto huyu jinsi alivyo, hajatibiwa, kama yeye hana baadaye, usipoteze pesa na nguvu kwake ”.  

Licha ya kupata upendo na utunzaji mwingi, kwa namna fulani unyanyapaa uliopo katika jamii zetu ulituathiri, badala yake tulijaribu kadiri tuwezavyo kupuuza. Kwa upande mwingine familia nyingi haziwezi.

Wakati kuna uwepo wa chanya, kuna uzembe pia. Niliwahi kuulizwa na mwanamke sokoni, umekuwa ukizunguka katika kupatwa kwa jua wakati wa ujauzito, nguvu mbaya ziko nje wakati huo, ambazo zilimwathiri mtoto wako. Kusudi lake linaweza kuwa nzuri lakini hii ilimfanya mama kama mimi kufikiria, je! Hadithi hii ni ukweli.

Sisi bila kukusudia huanza kufikiria kile wengine wanauliza au wanaitikia. Licha ya ukweli jinsi ulivyo na nguvu, au jinsi unavyojali ulimwengu. Nilishikwa kila hatua.

Wakati akiuliza misaada mmiliki mmoja wa NGO aliniambia haamini tunahitaji pesa kwani hatukuvaa vitambaa vilivyochanwa. Hukumu zetu wakati mwingine ni hatari sana.

Hadithi yangu na mtoto wangu ni ndefu; familia ambazo tayari zinapigania maisha ya watoto wao zinapaswa kukabiliwa na mafadhaiko ya kihemko, kifedha na kisaikolojia. Kufanya mambo kuwa rahisi kwa familia kama hizo ni rahisi, kwa kuondoa fedheha hizo kutoka kwa jamii. Siku zote nasema kuwa kuchagua maneno yetu kwa busara kunaweza kufanya wengine na maisha yetu kuwa rahisi.

Familia yangu na mimi tulipuuza aibu hizo zisizofaa na tukaondoka, tukijua ukweli kwamba hii ni safari ndefu ya maisha, lazima tukabiliane na unyanyapaa huu mahali pengine tena katika maisha yetu mara kwa mara. Niniamini wakati mwingine uaminifu ni njia bora kuliko huruma.  

Blogi hii ni ukurasa mmoja tu wa kitabu changu, nawashukuru wale wote ambao walisimama kando yetu wakati mtoto wangu alikuwa akipitia mengi.

Mehwish Mukhtar